thaibuff
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
thaibuff

all about khun

You are not connected. Please login or register

บอกรักนิชคุณ

nucknick
chika@limited
fonfon
nookika
Kiwi-PaN
yammy
It'sMe
mellow
gitta
violet
chillchill
nuika
nutle
aniss
heykhun
kanmayom
kwankhun
paew
koobkib
KhunMyBoy
Pubpie
yu-i
hottestkhun
Admin
28 posters

ไปที่หน้า : Previous  1, 2

Go down  ข้อความ [หน้า 2 จาก 2]

26บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Tue Apr 06, 2010 3:09 pm

It'sMe

I'm Here Always To Support You And 2PM
And I'll stand by you too. Laughing

,,,Always Take Care! And Be Healthy na ka

I Love Thailand!.......And you............

king Nichkhun

ps. P' Khun susuususu!
ps.2 miss u so much! kekeke

รักและห่วงใย I love you

27บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty yammy Thu Apr 08, 2010 1:21 pm

yammy

อืม...พี่คุณ
อยากบอกว่าพี่คือผู้ชายต้นแบบในจินตนาการของหนูเลยนะ
หนูปลื้มพี่มากมาย...
ชอบ...ที่พี่รักและภูมิใจกับการเป็นคนไทย
ชอบ...ที่พี่ไม่ลืมความเป็นไทย
ชอบ...ที่พี่รักครอบครัว
ชอบ...ที่พี่เป็นคนดีแบบนี้

หนูภูมิใจในตัวพี่มาก 555+ อาจจะดูแก่แดดไปมั๊ย อิอิ
ยิ่งหนูมีโอกาสได้เจอพี่ จึงได้รู้ว่า...พี่เสมอต้นเสมอปลาย
ขอบคุณ...นะคะที่พี่รักประเทศไทย
ขอบคุณ...ที่เกิดมาเป็นคนไทย

หนูจะติดตามผลงานและเป็นกำลังใจให้พี่อยู่ที่นี่...ประเทศไทย ตลอดไปเลย
กลับมาบ่อย ๆ นะคะ รอ รอ รอ

อืม...สุดท้าย ๆ ฉันรักพี่ค่ะ

Kiwi-PaN

Kiwi-PaN

[/b]

ข้อความที่จะเขียนถึงพี่คุณนี้ อาจจะเป็นส่วนเล็กๆที่พี่คุณอาจจะมองไม่เห็น

แต่อยากให้พี่คุณได้รับรู้ว่า พี่คุณทำให้คนๆนึง ทำความฝันของตัวเองสำเร็จแล้ว

ตอนนี้แพนสอบติดการบินแล้วนะค่ะ

พี่คุณรู้มั้ยว่า พี่คุณเป็นกำลังใจที่ดีมากๆเลยของแพน ถึงแม้พี่คุณจะไม่รู้ตัว

แต่นี่คือสิ่งพิเศษสุดเลยทีเดียวนะค่ะ

ตอนที่ต้องฟิตอ่านหนังสือแบบไม่ลืมหูลืมตา ก็เครียดมากๆ ร้องไห้ไปหลายรอบแล้ว

แต่พอนึกถึงพี่คุณ นึกถึงรอยยิ้ม นึกถึงความเข้มแข็งของพี่คุณที่ฝ่าฟันอุปสรรคมา

ก็ทำให้แพนคิดว่า แพนเองก็ต้องเข้มแข็ง อดทน และฝ่าฟันอุปสรรคไปให้ได้

แล้วแพนก็ทำสำเร็จแล้วคะ แพนสอบติดการบินแล้ว ตอนนี้เหลือสัมภาษ

แพนก็จะสู้ให้ผ่านอุปสรรคสุดท้ายไปให้ได้

ขอบคุนคุนพ่อคุนแม่ที่ทำให้แพนได้เกิดมาในโลกใบนี้ ที่ได้เกิดมาเจอพี่คุณ คนที่ดีที่สุด

ขอบคุนพี่ๆ และเพื่อนๆทุกคน ที่คอยเป็นกำลังใจให้แพน

. สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณรอยยิ้มของพี่คุณ ขอบคุณกำลังใจที่ไม่รู้ตัวของพี่คุณ ((แหะๆ)) ที่ทำให้แพนทำความฝันตัวเองสำเร็จ ขอบคุนมากๆๆๆๆๆคะ

รักพี่คุณที่สุดเลยยยยยย ><

Kiwi will always protect chocolate forever........

P'Khun Fightingggg!!!!!!

29บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Thu Apr 08, 2010 9:39 pm

nookika

น้องคุณเป็นคนที่ยิ้มแล้วทำให้คนที่เห็นรู้สึกอยากยิ้มตามเลยค่ะ

เพราะฉะนั้นยิ้มหวาน ๆ ๆ บ่อย ๆ ๆ นะค่ะ อายุพี่จะได้ยืน 555555

(ไม่เกี่ยวสินะ TT )

ขอให้ทุกวันเป็นวันดี ๆ ๆ สำหรับน้องคุณนะค่ะ

พี่จะขอเป็นกำลังใจให้น้องคุณตลอดไปเท่าที่พี่จะทำได้ Very Happy

30บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Thu Apr 08, 2010 9:51 pm

KhunMyBoy

ไม่ว่าจะเหนื่อยสักแค่ไหน เมื่อเห็นรอยยิ้มของน้องคุณ

มันทำให้พี่สาวคนนี้มีกำลังใจสู้กับเรื่องร้ายๆ ต่างๆ อยู่เสมอ

ยิ้มไว้เสมอนะคะ พวกเราจะยิ้มไปด้วยกัน

31บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Dear Nichkhun, Thu Apr 08, 2010 9:58 pm

fonfon

รักคุณเข้าแล้วววววว เป็นไร รักจนคลั่งไคล้จริงจัง
คุณรักใครหรือยัง ฉันใด

หวั่นใจว่าคงไม่แคล้ว เลยรักเข้าแล้วจนได้
บอกแล้วไม่วันไหน ต้องเผลอใจเข้าสักวัน

รักคุณเข้าแล้วเต็มทรวง แล้วคุณอย่าหวงสัมพันธ์
เราคิดมารักกันดีไหม

แอร๊ยยย เผลอลงเพลงป้าๆ แต่อยากร้องให้น้องฟังนะ เอาเวอร์ชั่นบอยด์์นะคะ อิอิ

รักน้องคุณนะคะ รัก เป็นห่วง และหวังดีกับน้องเสมอ

อยากจะเป็นกำลังใจให้น้อง อยากเห็นน้องได้ี มีอนาคตดีๆคะ

ดูแลตัวเองด้วยนะคะ รักนะ จุ๊บๆ

32บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Thu Apr 08, 2010 10:11 pm

to ... น้องคุณ น้องชายผู้น่ารัก

งานเจลาโต้ที่ผ่านมาสนุกมาก น้องและครอบครัวน่ารักมากค่ะ เจอน้องทีไร พี่ต้องยิ้มไปกับความน่ารักและนิสัยดีของน้องไปซะทุกที

น้องคุณเป็นนักร้องคนแรกและคนเดียวที่พี่เป็นเป็นแฟนคลับ และคิดเสมอมาว่าเราเลือกรักคนไม่ผิดจริงๆ อยากที่จะสนับสนุน อยากที่จะปกป้อง อยากเห็นน้องและครอบครัวมีความสุข

ทุกครั้งนะเวลาที่พี่เหนื่อย ท้อ พี่จะหยิบรูปน้องคุณขึ้นมาดู พี่จะบอกกับตัวเองเสมอว่าท้อไม่ได้ อย่ายอมแพ้ พี่จะนึกไปถึงตอนน้องยังไม่เดบิว น้องคุณอยู่ที่เกาหลีคงยากลำบากมาก กว่าจะต่อสู้ฝ่าฟันมาจนถึงทุกวันนี้คงยากน่าดู ทั้งภาษา การร้องเต้น เริ่มจากศูนย์ จนทุกวันนี้ น้องเก่งขึ้นมากๆ

แล้วพี่จะยอมแพ้ได้ยังไง ในเมื่อน้องยังสู้และพยายามอยู่ตลอด แอบเก็บน้องคุณไปเป็นกำลังใจตลอดเลยนะ อิๆ

ความพยายามและความดีของน้องคุณ ทำให้พวกเราชาวแก๊งค์คุณหลงรักน้อง เรามาพยายามไปพร้อมๆ กันเถอะนะคะ

เหนื่อยก็พักบ้าง อย่าครียดนะจ้ะ พวกเรารักนิชคุณที่เป็นแบบนี้ เป็นตัวของน้องเอง ไม่ว่ายังไงเราก็จะรักน้องคุณตลอดไปค่ะ

33บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Thu Apr 08, 2010 10:13 pm

nucknick

ไม่รู้จะบอกยังไง ก็ มันอายอ่ะ เป็นผู้งหญิงแม่สอนไม่ให้บอกรักผู้ชายก่อน
ต้องให้ผู้ชายบอกก่อน 555 +
"รักน้องคุณนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ น้องคุณรักใครพี่ก็รักด้วย เพราะพี่อยากให้คุณมีความสุข สู้ๆค่ะ" บอกรักนิชคุณ - Page 2 Herz
ปล. พี่เป็นแฟนคลับน้องมาเกือบ 4 ปีแล้วนะ ตั้งแต่พี่ยังเอาะๆ จนตอนนี้ ก็เอาะนะ haha บอกรักนิชคุณ - Page 2 Icon_biggrin
ไม่เวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน แต่พี่เห็นตลอดมาว่าน้องคุณไม่เคยเปลี่ยน น่ารักยังไง ก็น่ารักอย่างนั้น เสมอมา มันทำให้พี่ม่ผิดกวังเลย ที่พี่ลงหลักเป็นแฟนคลับน้องตั้งแต่แรก และทำให้คนอย่างพี่ทำอะไรที่แปลกประหลาด จนเพื่อนหาว่าเป็น บ้า
นั่งยิ้มอยู่ได้คนเดียวทั้งวัน "ก็น้องมันน่ารัก" จะให้ทำไง มันมีความสุขอ่ะ ไม่ว่าพี่จะเครียดขนาดไหน หรือเจอเรื่องที่เลวร้ายกับชีวิตขนาดไหน ไหนวันที่อะไรก็ไม่สามารถทำให้พี่มีรอยยิ้ม "แต่น้องคุณทำได้"ทำให้พี่ยิ้มออกในวันที่มรสุมเข้ามาชีวิต เมื่อเรายิ้มออก ความคิดหาทางแก้ปัญหาก็ผุด ทำให้มันผ่านมาด้วยดี ขอบคุณนะค่ะ ที่ทำให้พี่ผ่านวันที่เลวร้ายเล่านั้นมาได้

หมายเหตุ:โปรดอย่าถามว่าชอบได้อย่าไร่ ชอบเมื่อไร่ ชอบเพราะอะไรฯ เพราะคำตอบยาวมาก ถ้าตอบพิมพ์ถึงพรุ่งนี้เช้าไม้รู้จะเสร็จรึป่าว แต่อยากบอกน้องคุณว่า
"รักน้องคุณมากจ้า" บอกรักนิชคุณ - Page 2 Icon_biggrin

ว่าแต่มีแฟนยังค่ะ "เป็นแฟนกันไหม~~~~" 555+ ~ตุ๊บ~
~โอ้ย~ใครโยนอะไรมาว่ะ ~ตายหลุดปาก แม่สอนไว้เป็นผู้หญิงต้องพูดให้เพราะเดี่ยวไม่ได้แต่งงาน บอกรักนิชคุณ - Page 2 Icon_razz ร้องต่อ~~~แต่งงานกันไหม~~ หนักกว่าเดิมอีก <รักหรอก จึงหลอกเล่น แต่ได้จริงๆ ก็ไม่ว่าฮ่าๆๆ (^_-)

34บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Fri Apr 09, 2010 3:58 am

dao_t

รักน้องคุณที่สุด เพราะน้องคุณได้ทำให้คนไทยภาคภูมิใจ ไม่ว่าน้องคุณจะทำอะไรก็แล้วแต่ ทุกสิ่งที่น้องได้ทำมาในอดีต กำลังทำในปัจจุบัน แล้วก็สิ่งที่น้องจะทำในอนาคต พี่สาวคนนี้ภูมิใจ และชื่นชมยินดีกับน้องเสมอนะคะ ความพยายามของน้อง แฟนๆทุกคนได้รับรู้ และพร้อมจะเป็นกำลังใจให้น้องคุณเสมอค่ะ

จากใจคนไทยไกลบ้านเหมือนกันนะคะ ฮิๆๆๆๆ

35บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Fri Apr 09, 2010 11:18 am

khunnielover

รักน้องคุณ
รักน้องคุณ
รักน้องคุณ
555+

ไม่รู้จะพูดอะไร เคยพิมพ์ยาวๆเป็นหน้ากระดาษให้น้องอ่านก็เคยมาแล้ว
เอาเป็นว่าน้องคุณรู้แล้วกันเนอะว่ามีคนรักเยอะแยะ อิอิ

ขอให้ทำดีและตั้งใจแบบนี้ตลอดไปนะคะ
แค่เราทำอะไรเพื่อตัวเองและครอบครัวได้ก็มากพอแล้ว
แต่ตอนนี้น้องคุณสามารถทำประโยชน์ให้ประเทศเราได้มากกว่าที่คิดอีกด้วย
ภูมิใจในตัวเองเอาไว้นะ
ส่วนพี่ก็จะคอยเป็นกำลังใจให้น้องคุณเสมอค่ะ สู้ๆ

จากคนไทยไกลบ้านเหมือนกัน (เลียนแบบคุณดาวข้างบน ฮ่าๆ)
Very Happy

36บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty บอกรักนชค. Fri Apr 09, 2010 11:31 am

apinch

ก่อนอืนต้องขอบคุณบ้านแกงค์คุณมากๆนะคะ ทีมงานบ้านนี้น่ารักมากๆ พี่ๆน้องๆในshout ก็น่ารักสุดๆเลย เป็นพลซุ่มที่ไม่ค่อยเปิดเผยตัวเด้อออ

เริ่มบอกรักน้องคุณดีกว่า ต้องบอกว่าพี่รักน้องคุณนะครับ รักน้องคุณแบบพี่สาวที่ตามดูสารทุกข์สุขดิบของน้องชายที่นอกจากหน้าตาดีแล้ว ยังมีจิตใจที่ดีงามด้วย(พี่พูดจริงๆนะ)น้องชายที่เคยบอกว่าจะไม่ทำให้คนไทยผิดหวัง และพี่ก็ไม่เคยผิดหวังในตัวน้องคุณนะ สู้ๆนะครับน้องคุณ..เติบโตขึ้นบนเส้นทางที่น้องคุณเลือกนะ พี่และพี่ๆน้องๆที่นี่จะเป็นกำลังใจให้ (แต่ตอนนี้เจ้ขอเฉดหัวตัวเองไปอ่านหนังสือสอบบอร์ดก่อนนะ)

37บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Sun Apr 11, 2010 3:49 pm

KhunMyBoy

ไม่ว่าตอนนี้จะเกิดอะไรขึ้น เราทุกคนต่างรู้และเข้าใจกันดี

แต่ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น หรืออนาคตจะเป็นอย่างไร

เราจะก้าวผ่านสิ่งเลวร้ายไปด้วยกัน เพื่อพบกับวันที่สดใจกว่าเดิม

ขอแค่ให้เราเชื่อและมั่นใจ อย่ากังวลไปเลยนะคะ

พวกเรารักเมืองไทยเหมือนที่น้องคุณรักเช่นกัน

สู้ๆ คะ

38บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Wed Apr 14, 2010 4:38 am

Pubpie

จะได้ฟังอัลบั้มใหม่แล้ว ดีใจจังเลย
วันนี้ทั้งวันไม่เห็นคุณอัพทวิตเลย คิดถึงจังค่ะ

อยากให้อัลบั้มนี้ออกมาไวๆจัง ได้เห็นหน้าคุณทุกวัน
ได้ดูคลิปทุกๆวันด้วย มีความสุขมากๆแน่ๆ

ไม่รู้จะเพ้ออะไรเลย แต่ปุ๋ยคิดถึงจิงจังมากเลยวันนี้ บอกไม่ถูก คิดถึงจริงๆนะค่ะ

คุณรักษาสุขภาพนะค่ะ

คิดถึงที่สุดเลย ^^

39บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty yammy Wed Apr 14, 2010 1:37 pm

yammy

อืม...
พี่คุณตั้งแต่หนูเกิดมายังไม่เคยปลื้มใครเท่าพี่เลย
เพราะพี่ไม่ได้แค่หน้าตาดีอย่างเดียว...แต่เพราะพี่เป็นคนดี
สิ่งนี้...มันสำคัญสำหรับหนูมาก
เวลามองดูพี่มันทำให้หนูสบายใจ...เพราะพี่น่ารัก ใส ๆ และไร้มลพิษจริง ๆ นั่นแหละ

แล้วหนูก็ไม่เคยคิดเลยนะว่าจะได้เจอตัวจริงของพี่น่ะ...
แต่วันที่ 6 เมษา ที่พี่มางานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทคหนูก็ได้มีโอกาสไปดูพี่ด้วย
เพราะมันใกล้บ้านหนูที่สุด บ้านหนูอยู่ชลบุรี...ไปกับแม่ 2 คน
ต้องขอบคุณแม่จริง ๆ นั่นแหละที่อุตส่าห์ไปเป็นเพื่อน มีโอกาสได้ meet&greetและได้จับมือกับพี่ด้วย

ที่พูดมามันเหมือนความฝัน...ที่ได้เจอกับคนที่เราปลื้ม
พี่...ไม่ใช่ผู้ชายที่หล่อแล้วนิสัยไม่ดี
ขอบคุณจริง ๆ ที่พี่เป็นคนดีแบบนี้...ฉันจะชอบพี่แบบนี้ตลอดไป

ฉันรักพี่ค่ะ...นิชคุณ

40บอกรักนิชคุณ - Page 2 Empty Re: บอกรักนิชคุณ Tue Apr 20, 2010 12:29 am

ป้าหน่า44

ป้ามีอะไรจะฟ้องคุณด้วยแหละลูก

วันนี้ทั้งวันสาวแก๊งค์คุณเขากรี๊ดกระจายจนป้าโดนเซ้าท์เตะกระเด็นออกมาทั้งวัน

ก็น่าหรอกนะ วันนี้วันดีวันที่ทั้งคุณและคนที่รักคุณ (เพื่อนๆ 2PM ด้วยจ้ะ)

ทุกคนล้วนแต่มีความสุข ปลื้มใจที่ได้เห็นผลงานจากความพยายามของคุณและเพื่อนๆ

ทุกคนพัฒนาขึ้นมากๆ เลยนะครับ และที่พิเศษคือคุณนี่แหละลูก

คุณสามารถทิ้งภาพลักษณ์เดิมๆ ได้แบบที่แฟนคลับทุกคนคาดไม่ถึงจริงๆ

ความรู้สึกของป้าคือคุณ แร๊พได้เยี่ยมมาก ฟังแล้วนึกถึง Hot Blood

ตอนที่ mr. typhoon บอกว่าเหมือนฟังแร๊พเปอร์ต่างประเทศเลย

แถมป้าว่าเค้าสนุกกับการแร๊พของคุณมากๆ ด้วยนะ มือไม้นี่ไปหมดเลย Laughing

คุณเป็นเด็กที่ทำให้ป้าทึ่งได้เสมอๆ เลยนะลูก

จากเด็กที่ร้องเต้นไม่เป็น แต่ก็พยายามจนก้าวข้ามคำๆ นั้นมาเป็นคุณในวันนี้

และที่สำคัญนอกจากการพยายามพัฒนาฝีมือของตัวเองให้ดียิ่งขึ้น

คุณยังเป็นเด็กที่รักษาความเป็นตัวตนของตนเองไว้ได้ตลอดมา

ความมีน้ำใจ ความอ่อนน้อมถ่อมตน จิดใจที่เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ที่คุณมีต่อผู้อื่น

คุณทำสิ่งเหล่านี้มาตลอด ไม่ว่าจะต่อหน้าหรือลับหลัง

ซึ่งคนที่รักคุณจะรู้ว่านี่แหละคือเนื้อแท้ของคุณ ทุกคนสัมผัสได้เสมอ

ถึงคุณจะบอกว่าคุณก็คนธรรมดา แต่คุณเป็นคนธรรมดาที่รุ้จักคิด มีสติเสมอไงลูก

คุณเลยไม่ธรรมดาสำหรับหลายๆ คน (รวมป้าด้วย)

แต่..คุณอย่ากดดันตัวเองนะลูก แค่คุณเป็นคุณอย่างที่คุณเป็นในทุกวันนี้

ทุกคนก็รักและยินดีสนับสนุนคุณตลอดไป

ต้องขอบคุณคุณพ่อ คุณแม่ ที่อบรมสั่งสอนคุณมาดีเหลือเกิน ขอบคุณมากๆ นะคะ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 2 จาก 2]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2